Tuesday, May 24, 2022
HomeकरिअरNEET PG 2022 नीट पीजी परीक्षेचे अॅडमिट कार्ड जारी

NEET PG 2022 नीट पीजी परीक्षेचे अॅडमिट कार्ड जारी


Neet Pg Admit Card 2022: नॅशनल एलिजिबिलीटी कम एन्ट्रन्स टेस्ट म्हणजेच नीट पीजी २०२२ (National Eligibility cum Entrance Test, NEET PG) परीक्षेचे प्रवेश पत्र ( NEET PG Admit Card 2022) जारी करण्यात आले आहेत. ज्या विद्यार्थ्यांनी या परीक्षेसाठी नोंदणी केली आहे ते nbe.edu.in, natboard.edu.in वर जाऊन हे अॅडमिट कार्ड डाऊनलोड करू शकतात. अधिकृत वेबसाइटव्यतिरिक्त थेट लिंकद्वारे देखील हे अॅडमिट कार्ड पाहता येईल. ही परीक्षा २१ मे २०२२ रोजी आयोजित केली जाणार आहे.

नीट पीजीद्वारे देशभरातील वैद्यकीय महाविद्यालयांमध्ये पदव्युत्तर पदवी अभ्यासक्रमांमध्ये प्रवेश मिळतो. सर्वोच्च न्यायालयाने शुक्रवारी नीट पीजी स्थगित करण्याची मागणी करणारी याचिका फेटाळली आहे. यानंतर या परीक्षेसाठी प्रवेश पत्र जारी करण्यात आले आहेत.

हेही वाचा  महिलेचे इंस्टाग्राम अकाउंटवर अश्लील छायाचित्र ठेवून बदनामी करणाऱ्या तिघांवर गुन्हा दाखल

असे डाऊनलोड करा NEET PG 2022 Admit Card
१. उमेदवारांनी सर्वात आधी नॅशनल बोर्ड ऑफ एक्झामिनेशन (NBE) च्या वेबसाइट nbe.edu.in वर जा.
२. होमपेज वर NEET PG Admit Card च्या लिंक वर क्लिक करा आणि नंतर लॉग इन करा.
३. आता तुमचे लॉग इन डिटेल्स नोंदवा आणि सबमिट बटण वर क्लिक करा.
४. तुमचे NEET PG अॅडमिट कार्ड स्क्रीन वर दिसेल.
५. अॅडमिट कार्ड डाऊनलोड करून एक प्रिंट आऊट घेऊन ठेवा.

पुढील गोष्टी ध्यानात घ्या –

अॅडमिट कार्ड डाऊनलोड केल्यानंतर उमेदवारांनी ते काळजीपूर्वक वाचावे. त्यातील परीक्षा केंद्र, परीक्षेची तारीख आणि वेळ आदी सर्व माहिती वाचावी. परीक्षेदरम्यान पालनदकरावयाच्या सूचनादेखील तेथे नमूद केलेल्या असतील. या सूचनांचे सर्व उमेदवारांना परीक्षेदरम्यान पालन करायचे आहे. उमेदवारांनी रिपोर्टिंग टाइम किंवा त्यापूर्वी परीक्षा केंद्रात पोहोचायचे आहे. उमेदवारांनी परीक्षेवेळी उशिराने केंद्रात येण्याची परवानगी नाही. परीक्षा केंद्राच्या ठिकाणी आपलं अॅडमिट कार्ड, आधार कार्ड आणि एक पासपोर्ट साइज फोटो देखील जवळ बाळगावा.

हेही वाचा  Sim Card: तुमच्या नावावर किती जणांनी घेतले आहे सिम कार्ड? या सोप्या प्रोसेसने मिळेल संपूर्ण माहिती

NEET PG 2022 पुढे ढकलण्याची मागणी करणारी याचिका SC ने फेटाळली
UPSC IAS, IFS Exam: अॅडमिट कार्ड जारी; ५ जूनला होणार परीक्षा
NEET परीक्षेसाठी अर्जांची मुदत जवळ… त्वरा करा

हेही वाचा  DL-PAN कार्ड कॅरी करण्याची चिंताच मिटली,आता WhatsApp वरच वापरता येणार DigiLockerSource link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments