Tuesday, May 24, 2022
Homeक्रीडाT20 विश्वचषक: स्पर्धेपूर्वी टीम इंडियाला मोठा धक्का, सूर्यकुमार यादव IPL 2022 मधून...

T20 विश्वचषक: स्पर्धेपूर्वी टीम इंडियाला मोठा धक्का, सूर्यकुमार यादव IPL 2022 मधून बाहेर

मुंबई इंडियन्सचा मधल्या फळीतील फलंदाज सूर्यकुमार यादवला त्याच्या डाव्या हाताच्या स्नायूला दुखापत झाल्यामुळे IPL 2022 च्या उर्वरित हंगामातून बाहेर काढण्यात आले आहे. 6 मे रोजी गुजरात टायटन्सविरुद्धच्या सामन्यात त्याला दुखापत झाली होती. त्या सामन्यात त्याने आपल्या संघासाठी 11 चेंडूत 13 धावा केल्या होत्या. तो सामना मुंबईने ५ धावांनी जिंकला.

अलिकडच्या काही महिन्यांत सूर्यकुमार दुखापतीमुळे बाहेर पडण्याची ही दुसरी वेळ आहे. सूर्यकुमार यादवची दुखापत ही टीम इंडियासाठीही चांगली बातमी नाही. या वर्षी ऑक्टोबरमध्ये ऑस्ट्रेलियात टी-20 विश्वचषक होणार आहे. दुखापतीमुळे तो T20 विश्वचषक स्पर्धेत सहभागी होऊ शकला नाही, तर टीम इंडियासाठी तो मोठा धक्का ठरू शकतो. टीम इंडियाच्या मोठ्या मॅच विनर्समध्ये सूर्यकुमार यादवची गणना केली जाते.

कोलकाता नाईट रायडर्सविरुद्धच्या सामन्यापूर्वी मुंबई इंडियन्सने जारी केलेल्या निवेदनात असे म्हटले आहे सूर्यकुमार बीसीसीआयच्या फिटनेस टीमशी सल्लामसलत करून यादवला संघातून काढून टाकण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. आयपीएल सुरू होण्यापूर्वी, सूर्यकुमार यादवने बंगळुरू येथील राष्ट्रीय क्रिकेट अकादमी (NCA) मध्ये पुनर्प्राप्तीसाठी 3 आठवडे घालवले.

वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या T20I मालिकेतील अंतिम सामन्यात त्याच्या अंगठ्याला हेअरलाइन फ्रॅक्चर झाला. परिणामी, तो आयपीएल 2022 चा पहिला आठवडा मुकला. तो ६ एप्रिल कोलकाता नाईट रायडर्सविरुद्ध मुंबई इंडियन्सच्या प्लेइंग इलेव्हनमध्ये कोचा समावेश होता.

सूर्यकुमार यादव आयपीएल २०२२ मध्ये मुंबई इंडियन्ससाठी सर्वोत्तम कामगिरी करणाऱ्या फलंदाजांपैकी एक आहे. त्याने 8 सामन्यात 43.29 च्या सरासरीने 303 धावा केल्या. त्यात त्याच्या तीन अर्धशतकांचाही समावेश आहे. सूर्यकुमार आता 9 जूनपासून घरच्या मैदानावर खेळल्या जाणाऱ्या दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या पाच सामन्यांच्या T20 आंतरराष्ट्रीय मालिकेसाठी तंदुरुस्त होण्याच्या शर्यतीत आहे. यंदा होणाऱ्या टी-२० विश्वचषकावरही त्याची नजर आहे.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments