Tuesday, May 24, 2022
Homeआर्थिकJSW समूह अंबुजा आणि ACC सिमेंटसाठी 7 अब्ज डॉलरची बोली लावणार आहे,...

JSW समूह अंबुजा आणि ACC सिमेंटसाठी 7 अब्ज डॉलरची बोली लावणार आहे, अदानी देखील स्पर्धेत आहे

देशातील प्रसिद्ध सिमेंट ब्रँड अंबुजा आणि एसीसी खरेदी करण्यासाठी दोन बड्या भारतीय व्यावसायिकांमध्ये शर्यत सुरू आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, सज्जन जिंदाल यांच्या नेतृत्वाखालील JSW ग्रुप आणि अदानी ग्रुपसह दोन्ही कंपन्यांची प्रवर्तक कंपनी होल्सीम यांच्याशी चर्चा अंतिम टप्प्यात आहे आणि मे महिन्याच्या अखेरीस या कराराच्या वित्तपुरवठ्याशी संबंधित बोलणी पूर्ण होऊ शकतात.

हेही वाचा  Sim Card: तुमच्या नावावर किती जणांनी घेतले आहे सिम कार्ड? या सोप्या प्रोसेसने मिळेल संपूर्ण माहिती

फायनान्शिअल टाईमच्या वृत्तानुसार, JSW समूह या करारासाठी सुमारे $7 बिलियन बोली लावण्याची शक्यता आहे. यावर सज्जन जिंदाल म्हणाले की या करारासाठी कंपनीची $4.5 अब्ज इक्विटी आणि $2.5 अब्ज खाजगी इक्विटी भागीदार देऊ करेल. तथापि, त्यांनी खाजगी इक्विटी फर्मचे नाव दिले नाही.

हेही वाचा  दुहेरी हत्याकांडाने धुळे हादरले, मायलेकींची धारदार शस्त्राने वार करून हत्या

अदानीही या शर्यतीत सहभागी : होल्सीम ग्रुपची अदानी ग्रुपसोबतची चर्चाही अंतिम टप्प्यात आहे. अदानी समूह किती अब्जांची बोली लावणार आहे? याबाबतची माहिती अद्याप समोर आलेली नाही. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की अदानी समूह दीर्घ काळापासून देशातील सिमेंट व्यवसायात प्रवेश करण्याचा प्रयत्न करत आहे. गेल्या वर्षी जून 2021 मध्ये, अदानी ग्रुपची प्रमुख कंपनी अदानी एंटरप्रायझेसने स्टॉक एक्सचेंजला माहिती दिली की कंपनीने सिमेंट व्यवसायात प्रवेश करण्यासाठी एक उपकंपनी स्थापन केली आहे.

हेही वाचा  Infinix Smartphones: Note 12 लाँच करण्याच्या तयारीत Infinix , पाहा Flipkart वर कधी सुरु होणार सेल
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments