Tuesday, May 24, 2022
Homeक्रीडाआयपीएल 2022: चेन्नई सुपर किंग्जची प्लेऑफमध्ये पोहोचण्याची शक्यता जिवंत, कोलकाता नाइट रायडर्सची...

आयपीएल 2022: चेन्नई सुपर किंग्जची प्लेऑफमध्ये पोहोचण्याची शक्यता जिवंत, कोलकाता नाइट रायडर्सची घट; कोणते संघ टॉप-4 मध्ये स्थान मिळवू शकतात हे जाणून घ्या?

इंडियन प्रीमियर लीग (IPL) 2022 च्या 55 व्या सामन्यात चेन्नई सुपर किंग्जने दिल्ली कॅपिटल्सचा 91 धावांच्या मोठ्या फरकाने पराभव केला. या विजयानंतर त्याचा निव्वळ धावगती +0.028 झाला. त्याचवेळी प्लेऑफमध्ये पोहोचण्याची त्याची शक्यता अबाधित राहिली. आयपीएल 2022 पॉइंट टेबलमध्ये लखनौ सुपर जायंट्स, गुजरात टायटन्स आणि राजस्थान रॉयल्स अनुक्रमे पहिल्या, दुसऱ्या आणि तिसऱ्या क्रमांकावर आहेत. त्यांना अनुक्रमे 16, 16 आणि 14 गुण आहेत. या तिघांचा निव्वळ रनरेट पॉझिटिव्ह (+0.703, +0.120, +0.326) मध्ये आहे.

याशिवाय, पाचव्या क्रमांकावर असलेल्या दिल्ली कॅपिटल्स (+0.150) आणि चेन्नई सुपर किंग्स (+0.028) यांचा निव्वळ रन रेट + मध्येच आहे. अशा परिस्थितीत चेन्नईने तिन्ही सामने जिंकले आणि इतर संघांनी खराब कामगिरी केल्यास प्लेऑफमध्ये पोहोचण्याची शक्यता निर्माण होऊ शकते. मात्र, मग तो चमत्कारच म्हणावा लागेल. कोणते संघ प्लेऑफमध्ये पोहोचू शकतात ते आम्हाला कळू द्या.

हेही वाचा  १३ महापालिकांची आरक्षण सोडत १३ जूनला, मुंबईला वगळलं, निवडणूक आयोगाचं पुढचं पाऊल

IPL 2022 च्या लीग टप्प्यात 15 सामने खेळायचे बाकी आहेत. मुंबई इंडियन्सचे ४ सामने आणि रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूचे २ सामने बाकी आहेत. इतर सर्व संघांना अजून ३-३ सामने खेळायचे आहेत. मुंबई इंडियन्स प्लेऑफच्या शर्यतीतून नक्कीच बाहेर आहे. चेन्नई सुपर किंग्जने रविवारी म्हणजेच 8 मे रोजी दिल्ली कॅपिटल्सचा पराभव केला. आता जर त्याने उर्वरित तिन्ही सामने जिंकले, तरीही त्याला संयुक्त चौथ्या किंवा संयुक्त तिसऱ्या स्थानावर येण्याची संधी आहे.

हेही वाचा  ना बृजभूषण यांचा समाचार, ना उद्धव ठाकरेंच्या 'मुन्नाभाई' ला प्रत्युत्तर; राज'गर्जना' नरमली?

मात्र, तिसरे येण्याची शक्यता एक टक्क्यांपेक्षा कमी आहे. दुसरीकडे, रविवारच्या सामन्यांचे निकाल लागल्यानंतर कोलकाता नाइट रायडर्स (KKR) ची पहिल्या चारमध्ये येण्याची शक्यता थोडी कमी आहे, परंतु चेन्नईपेक्षा जास्त आहे.

पंजाब किंग्जकडे अजूनही संयुक्त चौथ्या, तिसर्‍या किंवा दुसऱ्या स्थानावर जाण्याची भरपूर संधी आहे, परंतु त्यांच्यासाठी आयपीएल २०२२ गुणतालिकेत अव्वल स्थान गाठणे कठीण आहे. रविवारच्या पराभवानंतर सनरायझर्स हैदराबादची टॉप-4मध्ये येण्याची शक्यता कमी झाली आहे.

हेही वाचा  मुंबई-गोवा महामार्गावर भीषण अपघात; मुंबईतील दोघे जागीच ठार, चौघे जखमी

चेन्नई सुपर किंग्जकडून पराभूत झाल्यानंतर दिल्ली कॅपिटल्सनेही प्लेऑफमधील संधी कमी केल्या आहेत. रविवारच्या निकालामुळे राजस्थान रॉयल्सच्या टॉप-4 मध्ये राहण्याची शक्यता आणखी वाढली आहे. त्याचवेळी, गुजरात टायटन्स आणि लखनौ सुपर जायंट्सने आपले सर्व सामने गमावले तरी, दोघेही टॉप-4 मध्ये कायम राहण्याची खात्री आहे.

थोडक्यात, लखनौ सुपर जायंट्स, गुजरात टायटन्स, राजस्थान रॉयल्स व्यतिरिक्त रॉयल चॅलेंजर्स बंगलोर, पंजाब किंग्ज, दिल्ली कॅपिटल्स आणि सनरायझर्स हैदराबाद प्लेऑफमध्ये प्रवेश करू शकतात. IPL 2022 चे संपूर्ण पॉइंट टेबल पाहण्यासाठी तुम्ही येथे क्लिक करू शकता.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments