IPL 2022: RCB च्या संघात बदल, जखमी खेळाडूच्या जागी T20 फलंदाज

रजत पाटीदार - इंडिया टीव्ही हिंदी
प्रतिमा स्त्रोत: Twitter

ठळक मुद्दे

  • रजत पाटीदारचा आरसीबीच्या संघात समावेश
  • जखमी लवनीत सिसोदियाच्या जागी रजतची एन्ट्री
  • रजत पाटीदार याआधीच फ्रँचायझीचा एक भाग आहे

इंडियन प्रीमियर लीग (IPL 2022) च्या उर्वरित हंगामासाठी मध्य प्रदेशचा फलंदाज रजत पाटीदारला रॉयल चॅलेंजर्स बंगलोर (RCB) ने पुन्हा एकदा सामील केले आहे. तुम्हाला सांगतो की फ्रँचायझीने जखमी लवनीत सिसोदियाच्या जागी रजतचा संघात समावेश केला आहे. आरसीबीने रविवारी ही माहिती दिली.

रजत पाटीदारने यापूर्वीही चार वेळा आरसीबी फ्रँचायझीचे प्रतिनिधित्व केले आहे. तो T20 मध्ये वेगवान गोलंदाज आहे. त्याने सर्व 31 T20 मध्ये 138.64 च्या स्ट्राइक रेटने सात अर्धशतकांच्या मदतीने 861 धावा केल्या आहेत. इंदूरच्या या 28 वर्षीय खेळाडूच्या नावावर 39 प्रथम श्रेणी सामन्यांमध्ये 2588 धावा आहेत. तो 20 लाख रुपयांच्या मूळ किंमतीवर आरसीबीमध्ये सामील होईल.

आयपीएल 2022 च्या मेगा लिलावात, आरसीबीने लवनीत सिसोदियाला 20 लाख रुपयांच्या मूळ किमतीसाठी निवडले होते. दुर्दैवाने या नव्या खेळाडूला यंदाच्या मोसमात पदार्पण करण्याची संधी मिळणार नाही. लवनीथ सिसोदियाकडे फारसा अनुभव नाही, तो फक्त 7 टी-20 सामने खेळला आहे आणि तो डावखुरा फलंदाज आहे. उजव्या हाताचा फलंदाज रजत पाटीदार आता आरसीबी कॅम्पमध्ये त्याची जागा घेणार आहे.

आरसीबीच्या कामगिरीबद्दल बोलायचे झाले तर या हंगामात संघाने आतापर्यंत दोन सामने खेळले आहेत. पहिल्या सामन्यात पंजाब किंग्स संघाचा 5 विकेट्सने पराभव झाला होता. त्यानंतर दुसऱ्या सामन्यात संघाने कोलकाता नाईट रायडर्सविरुद्धचा निकराचा सामना तीन गडी राखून जिंकून मोसमातील आपले खाते उघडले. संघाला ५ एप्रिलला राजस्थान रॉयल्सविरुद्ध तिसरा सामना खेळायचा आहे.

खेळाडू राखून ठेवले:- कोहली, ग्लेन मॅक्सवेल, मोहम्मद सिराज.

हेही वाचा  Political Update: बंडखोर एकनाथ शिंदे यांनी 50 आमदार त्यांच्या पाठीशी असल्याचा केला दावा

लिलावात खरेदी केलेले खेळाडूफाफ डू प्लेसिस, दिनेश कार्तिक, अनुज रावत, फिन ऍलन, रजत पाटीदार (लवनीत सिसोदियाच्या जागी), आकाश दीप, जोश हेझलवूड, जेसन बेहरेनडॉर्फ, चामा मिलिंद, कर्ण शर्मा, सिद्धार्थ कौल, हर्षल पटेल, वानिंदू हसरंगा, शाहबाज अहमद, मोहम्मद लोहार , शेरफेन रदरफोर्ड, सुयश प्रभू देसाई, अनिश्वर गौतम, डेव्हिड विली.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here