पोस्टाच्या योजनेवर 10 लाखांच्या डिपॉझिटवर मिळेल तब्बल 3.70 लाख रुपये

पोस्ट ऑफिस कडून नागरिकांसाठी खास योजना तयार करण्यात आली आहे त्या योजनेचा लाभ घेऊ शकतात.
पोस्ट ऑफिसच्या छोट्या बचत योजनांमध्ये ज्येष्ठ नागरिकांसाठी गुंतवणुकीचे चांगले पर्यायही आहेत. यापैकी एक योजना म्हणजे सीनियर सिटीजन सेविंग्स स्कीम (SCSS). पोस्ट ऑफिस स्कीम्सचे वैशिष्ट्य म्हणजे ठेवी पूर्णपणे सुरक्षित परताव्याच्या हमीसह आहेत. या गुंतवणुकीवर बाजारातील चढउतारांचा परिणाम होत नाही. SCSS खाते पोस्ट ऑफिसच्या शाखेत किमान 1000 रुपये ठेवीसह उघडता येते.

हेही वाचा  PM Kisan Mandhan Yojana: मोदी सरकार देत आहे शेतकऱ्यांना 3 हजार रुपये, काय योजना आहे?

पोस्ट ऑफिसच्या ज्येष्ठ नागरिक योजनेत 10 लाख रुपयांची एकरकमी गुंतवणूक केल्यास, 5 वर्षांनंतर म्हणजेच मॅच्युरिटीवर वार्षिक 7.4 टक्के (चक्रवाढ) व्याजदराने एकूण रक्कम 13 लाख 70 हजार रुपये होईल. येथे तुम्हाला 3,70,000 रुपये व्याजाचा लाभ मिळत आहे. अशा प्रकारे, प्रत्येक तिमाहीचे व्याज 18,500 रुपये असेल. या योजनेत जास्तीत जास्त 15 लाख रुपयांची गुंतवणूक केली जाऊ शकते. त्याची एकरकमी गुंतवणूक करावी लागते.

कोण खाते उघडू शकतो

हेही वाचा  Share Market : शेअर बाजारात खरेदीचा जोर वाढला, तर सेन्सेक्स 300 अंकांनी वधारला

60 वर्षे किंवा त्याहून अधिक वयाची व्यक्ती खाते उघडू शकते. जर एखाद्याचे वय 55 वर्षे किंवा त्याहून अधिक परंतु 60 वर्षांपेक्षा कमी असेल आणि त्याने VRS घेतले असेल तर तो SCSS मध्ये खाते देखील उघडू शकतो. अट अशी आहे की सेवानिवृत्तीचे लाभ मिळाल्यापासून एक महिन्याच्या आत त्याने हे खाते उघडले पाहिजे आणि त्यात जमा केलेली रक्कम सेवानिवृत्तीच्या लाभाच्या रकमेपेक्षा जास्त नसावी.

कलम 80C मध्ये कर सूट

हेही वाचा  7th Pay Commission: सरकारी कर्मचाऱ्यांसाठी मोठी बातमी! डीएची थकबाकी या महिन्यात येईल, सरकारने मान्यता दिली आहे

SCSS च्या मॅच्युरिटीनंतर खाते आणखी तीन वर्षांसाठी वाढवले ​​जाऊ शकते. यासाठी मुदतपूर्तीच्या तारखेपासून एक वर्षाच्या आत अर्ज सादर करावा लागेल. या खात्यातील ठेवींवरही कर कपात उपलब्ध आहे. या योजनेतील गुंतवणुकीला आयकर कायद्याच्या कलम 80C अंतर्गत सूट देण्यात आली आहे.

➖➖➖➖➖➖➖➖➖
📣 आम्ही करून देतो आपल्या व्यवसायाची ऑनलाईन जाहिरात (व्हाट्सअप प्लॅटफॉर्मवर)🥏 अधिक माहितीसाठी संपर्क – https://wa.link/kpjvco

2 COMMENTS

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here