Tuesday, May 24, 2022
HomeLifestyleTravelआंतरराष्ट्रीय प्रवाशांसाठी नवीन मार्गदर्शक तत्त्वे, सर्वांसाठी ७ दिवसांचे होम क्वारंटाइन आवश्यक

आंतरराष्ट्रीय प्रवाशांसाठी नवीन मार्गदर्शक तत्त्वे, सर्वांसाठी ७ दिवसांचे होम क्वारंटाइन आवश्यक

केंद्राने शुक्रवारी आंतरराष्ट्रीय प्रवाशांसाठी सुधारित मार्गदर्शक तत्त्वे जारी केली आहेत ज्यात ओमिक्रॉन प्रकरणांमध्ये वेगाने वाढ होत असून परदेशातून येणाऱ्या सर्वांसाठी 7 दिवसांचे होम क्वारंटाइन अनिवार्य केले आहे. नवीन मार्गदर्शक तत्त्वे 11 जानेवारीपासून लागू होणार आहेत.

‘जोखीम असलेल्या’ देशांची यादी देखील वाढवण्यात आली आहे कारण या यादीत आता यूके, दक्षिण आफ्रिका, ब्राझील, बोत्सवाना, चीन, घाना, मॉरिशस, न्यूझीलंड, झिम्बाब्वे, टांझानिया, हाँगकाँग, इस्रायल यासह सर्व युरोपीय देशांचा समावेश आहे. काँगो, इथिओपिया, कझाकस्तान, केनिया, नायजेरिया, ट्युनिशिया आणि झांबिया.

त्यांचे होम क्वारंटाइन पूर्ण झाल्यावर, प्रवाशांची आरटी-ओसीआर चाचणी केली जाईल, असे सुधारित मार्गदर्शक तत्त्वात म्हटले आहे. इटलीहून अमृतसरला चार्टर्ड फ्लाइटने उड्डाण करणाऱ्या १२५ प्रवाशांनी अमृतसर विमानतळावर पोझिटिव्ह चाचणी घेतल्याच्या एका दिवसानंतर नवीन मार्गदर्शक तत्त्वे समोर आली आहेत.

हेही वाचा  लष्कर-ए-तोयबासाठी काम करत असल्यामुळे पुण्यातील युवकास अटक
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments