Tuesday, May 24, 2022
HomeLifestyleभारत 21 व्या शतकात 20 व्या शतकातील चुका सुधारत आहे: पंतप्रधान मोदी....!

भारत 21 व्या शतकात 20 व्या शतकातील चुका सुधारत आहे: पंतप्रधान मोदी….!

पंतप्रधान म्हणाले की, आज देशातील प्रत्येक तरुण जो मोठी स्वप्ने पाहत आहे, ज्याला मोठी उद्दिष्टे साध्य करायची आहेत, त्यांनी राजा महेंद्र प्रताप जी बद्दल जाणून घेणे आणि वाचणे आवश्यक आहे

अलीगढ येथील राजा महेंद्र प्रताप सिंह विद्यापीठाच्या पायाभरणी प्रसंगी पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, आज 21 वे शतक भारत 20 व्या शतकातील त्या चुका सुधारत आहे. महाराजा सुहेलदेव जी, दीनबंधू चौधरी छोटू राम जी किंवा राजा महेंद्र प्रताप सिंह जी असो, नवीन पिढीला राष्ट्र उभारणीतील त्यांच्या योगदानाची ओळख करून देण्यासाठी देशात प्रामाणिक प्रयत्न केले जात आहेत.

हेही वाचा  तब्बल ९ हजाराची सूट, स्वस्त किंमतीत मिळतोय Oppo चा हा स्मार्टफोन

आज, जेव्हा देश आपल्या स्वातंत्र्याची 75 वर्षे साजरी करत आहे, स्वातंत्र्याचा अमृत महोत्सव साजरा करत आहे, तेव्हा अलीगढ येथील राजा महेंद्र प्रताप सिंह विद्यापीठ पयभर्नी प्रसार पंतप्रधन मोदी महानले मध्ये, आज 21 व्या शतकातील भारत 20 व्या शतकात सुधारणा करण्यासाठी आला आहे. महाराजा सुहेलदेव जी, दीनबंधू चौधरी छोटू राम जी, राजा महेंद्र प्रताप सिंह जी आसो, नवीन पिधिला राष्ट्र उजनेतिल तेंच्य

अस्सल प्रयत्नांमुळे योगदान देणारा ओख करुण देन्यासाथी देश दुखावला गेला आहे. प्रयत्नांना आणखी चालना मिळाली आहे. राजा महेंद्र प्रताप सिंह यांनी भारताच्या स्वातंत्र्यात दिलेल्या योगदानाला सलाम करण्याचा हा प्रयत्न हा असाच एक पवित्र प्रसंग आहे

हेही वाचा  'शरद पवार यांची ही जुनीच नीती, पण जनता भुलणार नाही'; भाजप नेत्याचा टोला

पंतप्रधान म्हणाले की, आज देशातील प्रत्येक तरुण जो मोठी स्वप्ने पाहत आहे, ज्याला मोठी उद्दिष्टे साध्य करायची आहेत, त्यांनी राजा महेंद्र प्रताप जी बद्दल जाणून घेणे आणि वाचणे आवश्यक आहे. राजा महेंद्र प्रताप सिंह जी यांच्या आयुष्यापासून आपल्याला अदम्य इच्छाशक्ती, आपली स्वप्ने पूर्ण करण्यासाठी काहीही करण्याची जिवंतता शिकायला मिळते.
राजा महेंद्र प्रताप सिंह यांच्या जीवनावर प्रकाश टाकत पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, अफगाणिस्तान असो, पोलंड असो, जपान असो, दक्षिण आफ्रिका असो, आपल्या जीवावर प्रत्येक जोखीम पत्करून त्यांनी भारतमातेला साकड्यांपासून मुक्त करणे चालू ठेवले. आयुष्यभर काम केले. मी आजच्या तरुणांना सांगेन की जेव्हा त्यांना ध्येय कठीण वाटेल, तेव्हा राजा महेंद्र प्रताप सिंह यांचे स्मरण केल्याने तुमचा उत्साह नक्कीच वाढेल.

हेही वाचा  दहावीनंतर आर्ट्स, सायन्स की कॉमर्स? कन्फ्यूज असाल तर 'येथे' मिळेल तुमचे उत्तर

———————————————-
🙏 विनंती: खालील लिंकचा वापर करून आपल्या प्रियजनांना स्वराज्य डिजिटल मॅगझीनला जॉईन करा 👉 http://swarajya24.com
———————————————-

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments